Emma Radukanu AKOLA TIMES

ब्रिटनच्या एम्मा रडुकानूने इतिहास घडवला

 

न्यूयॉर्क: ब्रिटनच्या 18 वर्षीय एम्मा रडुकानूने यूएस ओपनमध्ये महिला एकेरीचे विजेतेपद मिळवून इतिहास रचला. तिने कॅनडाच्या लीला फर्नांडिसचा -4-४, -3-३ असा पराभव करत वर्षातील शेवटचे ग्रँडस्लॅम विजेतेपद पटकावले. ब्रिटनच्या 18 वर्षीय एम्मा रडुकानू आणि कॅनडाच्या 19 वर्षीय लीला फर्नांडिस यांच्यातील सामना अतिशय रोचक होता.

दोन्ही खेळाडूंनी प्रथमच अंतिम फेरी गाठली आहे. पण यूएस ओपनचे विजेतेपद ब्रिटिश खेळाडूच्या नावावर राहिले. सर्वात मनोरंजक गोष्ट म्हणजे, एम्मा रडुकानू 53 वर्षात जेतेपद जिंकणारी पहिली ब्रिटिश महिला बनली. यूएस ओपनमध्ये 1999 नंतर प्रथमच दोन तरुण प्रतिभा अंतिम सामन्यात एकमेकांसमोर येत होत्या.

1999 मध्ये 17 वर्षीय सेरेना विल्यम्सने 18 वर्षीय मार्टिना हिंगीसचा पराभव केला. एम्मा रडुकानूने उपांत्य फेरीत 17 व्या मानांकित ग्रीसच्या मारिया साक्रीचा 6-1, 6-4, तर फर्नांडिसने द्वितीय मानांकित अरिना सबलेन्काचा 7-6 (3), 4-6 असा पराभव केला. 4 ने पराभूत केले.

www.akolatimes.com

One thought on “ब्रिटनच्या एम्मा रडुकानूने इतिहास घडवला

  1. Pingback: त्रस्त झालेले घंटा गाडी चालकांनी वाहने केली मनपा आवारात उभी - AKOLA TIMES

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error

Enjoy this blog? Please spread the word :)

error: Content is protected !!