1631702457 Untitled design 1 AKOLA TIMES

“तुम्ही सरकारला देशद्रोही म्हणाल का?”: इन्फोसिसच्या वादावर रघुराम राजन

 

नवी दिल्ली : रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाचे (आरबीआय) माजी गव्हर्नर रघुराम राजन यांनी एनडीटीव्हीला दिलेल्या मुलाखतीत उघडपणे प्रश्न विचारला की, कोविड -19 लसीकरण आघाडीवर सुरुवातीला कथित खराब कामगिरीसाठी केंद्र सरकारला राष्ट्रविरोधी मानले पाहिजे का?

पंचजन्य (आरएसएस संलग्न) साप्ताहिक मासिकाने इन्फोसिसला इन्कम टॅक्स पोर्टलवर अस्तित्वात असलेल्या त्रुटी दूर करण्यास असमर्थता दर्शविल्याबद्दल भूमिका घेतली आणि इन्फोसिस “देशविरोधी षडयंत्र” चा भाग असल्याचे लिहिले. इन्फोसिस मुद्दाम “भारतीय अर्थव्यवस्था अस्थिर करण्यासाठी” नवीन आयकर पोर्टलमधील अडचणी दूर करत नाही असा आरोप लेखात करण्यात आला आहे. त्याने त्याला पूर्णपणे अनुत्पादक म्हटले, “हे मला पूर्णपणे अनुत्पादक म्हणून मारते. सुरुवातीला लसींवर चांगले काम न केल्याबद्दल तुम्ही सरकार देशविरोधी असल्याचा आरोप कराल का? तुम्ही म्हणता ती चूक आहे. आणि लोक चुका करतात, ”डॉ. राजन म्हणाले, वस्तू आणि सेवा कर (जीएसटी) च्या भयानक रोलआउटचे उदाहरण म्हणून.

ते पुढे म्हणाले, “मला वाटत नाही की जीएसटी रोलआउट नेत्रदीपक होता. हे आणखी चांगले करता आले असते … पण त्या चुकांमधून शिका आणि स्वतःचे पूर्वग्रह दूर करण्यासाठी क्लब म्हणून त्याचा वापर करू नका. ”

अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण यांनी इन्फोसिसच्या सीईओला त्यांच्या आयकर पोर्टलच्या न सुटलेल्या तांत्रिक समस्यांसाठी गेल्या महिन्यात ‘बोलावले’. मासिकाने कंपनीच्या हेतूवर संशय व्यक्त केला की तो पुन्हा पुन्हा त्याच चुका करत आहे.

आरबीआयचे माजी गव्हर्नर एनडीटीव्हीला म्हणाले: “आम्हाला लस रोलआउट आणि जीएसटी योग्यरित्या का आणला गेला नाही याची चौकशी आवश्यक आहे. लोक चुका करतात. पण त्या चुकांमधून शिका आणि त्यांचा स्वतःचा पूर्वग्रह दूर करण्यासाठी क्लब म्हणून वापरू नका. ”

राजन यांनी नमूद केले की भारतातील उदयोन्मुख विभाजन समस्याप्रधान आहे. ते म्हणाले, “हे दीर्घकाळात कठोर व्यवसाय वातावरण तयार करत आहे.”

अर्थतज्ज्ञ पुढे म्हणाले की जेव्हा सरकार धनादेश आणि शिल्लक न ठेवता काम करते तेव्हा त्याचा व्यवसायांवर परिणाम होतो.

राजन म्हणाले: “धनादेश आणि शिल्लक नसणे याचा अर्थ असा होतो की त्यांच्या संदर्भात अनियंत्रित निर्णय घेतले जाऊ शकतात. [businesses] आणि त्यांच्याकडे अत्यंत मर्यादित मार्ग आहे कारण सर्व साधने जी सामान्यपणे सरकारची तपासणी करतील – एक मुक्त प्रेस आणि स्वतंत्र न्यायव्यवस्था – सरकारच्या पकडीत आहेत. ”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error

Enjoy this blog? Please spread the word :)

error: Content is protected !!