माझ्या नेतृत्वावर प्रश्नचिन्ह होते: राजीनामा दिल्यानंतर अमरिंदर सिंग

माझ्या नेतृत्वावर प्रश्नचिन्ह होते: राजीनामा दिल्यानंतर अमरिंदर सिंग

माझ्या नेतृत्वावर

चंदीगड: माजी मुख्यमंत्री अमरिंदर सिंग यांनी राजीनामा दिल्यानंतर ते म्हणाले की ते अजूनही काँग्रेसचा एक भाग आहेत आणि भविष्यात कदाचित निर्णय घेतील.

अमरिंदर सिंग यांच्या राजीनाम्याने पंजाबच्या राजकारणात वादळ निर्माण केले आहे. आज सकाळी असे वृत्त आले की पंजाब काँग्रेसच्या आमदारांनी अमरिंदर सिंग यांच्या जागी काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांना पत्र लिहिले होते, त्यानंतर सोनियांनी माजी मुख्यमंत्र्यांना राजीनामा देण्यास सांगितले आहे.

आमदारांनी सोनियांना पाठवलेल्या पत्रानंतर अमरिंदर म्हणाले की त्यांना अपमानित वाटले आहे आणि आता ते सहन करणार नाही. आता सुरू झालेल्या आणीबाणी बैठकीत नवीन मुख्यमंत्र्यांची नियुक्ती करण्याचा अंदाज आहे.

कोण होणार नवे मुख्यमंत्री?

रिपोर्ट्स सुचवतात की सुनील जाखार, प्रताप सिंह बाजवा, राज कुमार वेर्का, इंद्रजीत हे आघाडीचे धावपटू आहेत जे कॅप्टन अमरिंदर सिंग यांची जागा घेऊ शकतात जर त्यांनी मुख्यमंत्री पदावरून पायउतार केले. सिद्धू यांच्या शिबिराचे आमदार पंजाबचे माजी मुख्यमंत्री सुनील जाखड यांचे नाव पंजाबच्या मुख्यमंत्रिपदासाठी पुढे ठेवू शकतात.

सुनील जाखड़ यांचे नाव पुढे करण्याचे कारण हिंदू शीख मुख्यमंत्री आणि पंजाब काँग्रेसचे जाट शीख अध्यक्ष यांची जोडणी असू शकते.

मात्र, सुनील जाखड हे आमदार नाहीत. सिद्धू यांच्या शिबिरात मुख्यमंत्रिपदासाठी आणखी एक नाव पुढे येऊ शकते ते म्हणजे स्वतः नवज्योतसिंग सिद्धू

अमरिंदर आणि सिद्धू यांच्यात सुरू असलेल्या भांडणात 2022 मध्ये पंजाब निवडणुकीसाठी रणनीती ठरवण्यासाठी किमान 40 आमदारांनी काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांना पत्र लिहून CLP बैठकीची मागणी केल्याच्या एका दिवसानंतर हे घडले. नेत्यांनी कॅप्टनविरोधात स्पष्टपणे एक पत्र काढले होते आणि आरोप केला होता की पक्ष हायकमांडने जारी केलेल्या 18-कलमी कार्यक्रमाच्या पूर्ततेसाठी काहीच केले जात नाही.

अमरिंदरसिंग आणि त्यांचे घरातील प्रतिस्पर्धी नवज्योतसिंग सिद्धू यांच्यात पक्षाने तडजोड केल्यावर काही दिवसांनी ही बैठक झाली आणि राज्य निवडणुकीच्या काही महिन्यांपूर्वी पंजाब काँग्रेस सरकारमध्ये नेतृत्व बदलाचे संकेत दिले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error

Enjoy this blog? Please spread the word :)

error: Content is protected !!